กิจกรรมส่งเสริมประเพณีวัฒนธรรมท้องถิ่น โครงการก่อกองพระทรายและบุณกลางบ้าน ประจำปี 2567
วันที่ 13-14 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เทศบาลเมืองสีคิ้ว คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเจ้าหน้าที่ ครูศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองสีคิ้ว และประชาชน ร่วมกิจกรรมส่งเสริมประเพณีวัฒนธรรมท้องถิ่น โครงการก่อกองพระทรายและบุณกลางบ้าน ประจำปี 2567
อัญเชิญเจ้าพ่อเจ้าแม่พระยาสี่เขี้ยว และสิ่งศักดิ์สิทธิ์
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
เพื่อเป็นการทำบุญเมือง เสริมสิริมงคล และความร่มเย็นเป็นสุข ตลอดจนสภาวะทางเศรษฐกิจที่ดีขึ้น ตามคติความเชื่อของชาวสีคิ้ว มีส่วนร่วมในการทำนุบำรุงพุทธศาสนา ณ บริเวณสี่แยกตลาดเทศบาล 1 อำเภอสีคิ้ว จังหวัดนครราชสีมา